โรงเรียนบางบ่อวิทยาคมได้จัดกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ ณ ลานอเนกประสงค์ โรงเรียนบางบ่อวิทยาคม โดยมีผู้อำนวยการสงัด ประวุฒิ เป็นประธานในพิธี ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้มีคณะผู้บริหาร คณะครูและนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 เข้าร่วมกิจกรรม ช่วงแรกเป็นการทำบุญเพื่อถวายเป็นพระราชกุศล โดยได้นิมนต์พระสงฆ์จำนวน 10 รูปจากวัดปานประสิทธารามมาเจริญพระพุทธมนต์ จากนั้นเป็นพิธีวางพานพุ่มดอกไม้และพิธีถวายบังคมจากข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนบางบ่อวิทยาคม
![](https://bbw.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/318739313_511229314380798_5131906804892292199_n-1024x683.jpg)
![](https://bbw.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/318556837_511229537714109_639496485785411946_n-1024x683.jpg)
![](https://bbw.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/318603822_511229487714114_1599272828371187521_n-1024x683.jpg)
![](https://bbw.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/318595618_511229611047435_875758998769306729_n-1024x683.jpg)
![](https://bbw.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/318762600_511229571047439_667326371777732476_n-1024x683.jpg)
![](https://bbw.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/318872593_511229267714136_2537571734368343780_n-1024x683.jpg)